Coming of age

Coming of age

Trang ChínhTrang Chính  Trợ giúpTrợ giúp  Tìm kiếmTìm kiếm  Đăng kýĐăng ký  Đăng NhậpĐăng Nhập  

Share | 

NHỮNG MÓN QUÀ CỦA NGÀI CUỘC SỐNG

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Go down 
Tác giảThông điệp
lovelyfriends_93
Đại học
Đại học

Nữ Tổng số bài gửi : 154

Bài gửiTiêu đề: NHỮNG MÓN QUÀ CỦA NGÀI CUỘC SỐNG   Thu 03 Jul 2008, 15:16

Trên Trái đất bao la rộng lớn, có một nhà tỉ phú tên là Cuộc Sống. Nhà tỉ phú thì đương nhiên phải rất... giàu rồi. Nhưng điều quan trọng ở đây là ngài đã dùng tiền của mình để mua rất nhiều món quà rồi tặng cho các thần dân yêu quý của mình.
Quà của ngài gồm rất nhiều thứ từ nhỏ nhất, như: Nụ cười, lời cảm ơn đến những món quà to lớn hơn... Dĩ nhiên là bạn sẽ không được tặng không đâu. Giống như trong trò chơi “đi tìm kho báu”, ngài đã giấu chúng ở nhiều nơi và bạn phải tự tìm lấy. Chẳng hạn , bạn sẽ nhận được một nụ cười khi chào bác hàng xóm. Hay bạn sẽ nhận được nhiều lời “ Cảm ơn” nếu luôn sẵn lòng giúp đỡ người khác.
Ngài Cuộc Sống luôn luôn công bằng với tất cả mọi người . Trong những lúc bạn buồn rầu, chán nản, ngài có thể sẽ cho ta một túi bỏng ngô của đứa bạn thân để “sẻ chia”. Nếu bạn chăm chỉ học tập thì một tấm bằng khen “Học sinh giỏi “ sẽ là phần thưởng xứng đáng dành cho bạn. Khi bạn chịu khó chăm chút một cái cây mới nhú thì qua tháng năm, bạn sẽ được ngắm nghía những bông hoa đẹp.
Những món quà của Ngài Cuộc Sống luôn là những kiến thức thật bổ ích để bạn tự tin bước vào đời.
Tuy nhiên, hãy coi chừng ! Ngài Cuộc Sống cũng có những phần quà “đen” dành cho những kẻ độc ác, bất lương đấy. Nhớ là đừng làm những việc xấu, không được mọi người chấp nhận đấy nhé vì chẳng có gì sung sướng khi nhận món quà “đen” đâu, bạn ạ.
Vậy thì ngay từ bây giờ, chúng ta hãy cùng cố gắng để nhận được nhiều món quà dễ thương của Ngài Cuộc Sống nhé. Chúc các bạn thành công trong “cuộc tìm kiếm quà tặng” này!

Nguồn: www.tntp.org.vn
Xem lý lịch thành viên

NHỮNG MÓN QUÀ CỦA NGÀI CUỘC SỐNG
Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Về Đầu Trang 
Trang 1 trong tổng số 1 trang