Coming of age

Coming of age

Trang ChínhTrang Chính  Trợ giúpTrợ giúp  Tìm kiếmTìm kiếm  Đăng kýĐăng ký  Đăng NhậpĐăng Nhập  

Share | 

TRIẾT LÍ SỐ 0

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Go down 
Tác giảThông điệp
lovelyfriends_93
Đại học
Đại học

Nữ Tổng số bài gửi : 154

Bài gửiTiêu đề: TRIẾT LÍ SỐ 0   Thu 03 Jul 2008, 15:06

Trong một trò chơi “Tự bạch” của hai đứa mình, tớ đã nói thích số 0 còn cậu khăng khăng tình yêu cho số 7 may mắn. Cậu bảo số 0 chẳng có nghĩa lí gì và ít khi được nhắc đến trong những trò bói toán. Nhầm to rồi bạn ơi!
Đầu tiên là phép nhân với số 0. Thử tính mà xem “0 nhân 1 bằng 0” và “1 triệu nhân 0 cũng bằng 0”. Tuy nhiên, bạn đừng nghĩ là số 0 xóa đi mọi “thành quả” của toán học nhé. Lật ngược lại vấn đề, nếu những nỗi buồn trong cuộc sống của chúng ta được nhân với 0 thì sao nhỉ? Quá hay! Mọi nỗi buồn đều bị xua tan.
Số 0 là con số nhỏ nhất trong N số tự nhiên nhưng nếu nó đứng sau một số nào đó thì hãy tưởng tượng mà xem, giá trị của số đó sẽ tăng lên 10, 100... như một niềm vui mà được nhân lên như vậy thì ... hì... hì... chẳng còn gì so sánh được, bạn nhỉ.
Có thể tớ iu số 0 nên cách nhìn của tớ cũng hơi “Chủ nghĩa số 0” quá. Điều quan trọng tớ muốn nói với bạn và với cả thế giới là “Dù nhỏ hay lớn thì mỗi con số đều mang một ý nghĩa và tầm quan trọng riêng giống như mỗi con người ở trong một xã hội vậy”.

Nguồn: www.tntp.org.vn
Xem lý lịch thành viên

TRIẾT LÍ SỐ 0
Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Về Đầu Trang 
Trang 1 trong tổng số 1 trang
 Similar topics
-
» Nỗi Lòng Trương Vô Kỵ
» Vụ án yêu thích nhất của bạn
» Bánh bột chiên Triều Châu
» 11 chiếc ấn rồng vàng tinh xảo của triều Nguyễn
» BÓNG MÂY - bài giảng về Mẹ làm rung chuyển trái tim hàng triệu người con